" Quỹ 1 triệu cây xanh " - Vì một môi trường xanh cho hôm nay và ngày mai !

levitation

Thành viên
Công ty Vinamilk triển khai Chương trình “Quỹ 1 triệu cây xanh cho Việt Nam” với mong muốn được chung tay cùng với cộng đồng xã hội cải thiện môi trường sống xung quanh ta.

Nhằm hưởng ứng phong trào “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” nhân dịp kỷ niệm 122 năm ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/05/1890 – 19/05/2012) và duy trì phong trào trồng cây hàng năm, vận động các tầng lớp nhân dân tham gia trồng, chăm sóc và bảo vệ cây xanh, bảo vệ môi trường sinh thái, góp phần tăng mỹ quan đô thị do Ủy ban Nhân dân TP.HCM phát động; Sở Giao thông Vận tải Thành phố Hồ Chí Minh cùng phối hợp với Ủy ban Nhân dân Quận 2 và Ban Điều hành Chương trình “Quỹ 1 triệu cây xanh cho Việt Nam” do Tổng cục Môi trườngVinamilk khởi xướng đã tổ chức “Lễ trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” và Hưởng ứng Chương trình “Quỹ 1 triệu cây xanh cho Việt Nam” trên tuyến Xa lộ Hà Nội (khu vực ven rạch Đá Đỏ).

Tham dự chương trình có Lãnh đạo Thành Ủy, Hội đồng nhân dân, Ủy ban Nhân dân và Lãnh đạo các Sở, ban, ngành, tổ chức chính trị xã hội… của TP.HCM; Lãnh đạo UBND 24 Quận, huyện trên địa bàn thành phố; Lãnh đạo Ban Điều hành Chương trình “Quỹ 1 triệu cây xanh cho Việt Nam”, Lãnh đạo Vinamilk và đại diện các cơ quan thông tấn báo chí cùng nhân dân địa phương.

Tại buổi lễ, có 200 cây Giáng hương đã được trồng do “Quỹ 1 triệu cây xanh cho Việt Nam” tài trợ với tổng trị giá gần 200 triệu đồng.

Chương trình “Quỹ 1 triệu cây xanh cho Việt Nam” là hoạt động phối hợp giữa Tổng cục Môi trường (VEA) và Vinamilk, bắt đầu phát động từ năm 2012. Đây là hoạt động hướng về môi trường bằng cách kêu gọi cộng đồng cùng tham gia trồng thêm nhiều cây xanh cho Việt Nam. Chương trình được mở rộng tới các khu vực mà cây xanh đem lại lợi ích thiết thực cho cộng đồng như: khu dân cư, khu công cộng, các tuyến đường trung tâm, các trường học…tại các thành phố lớn trên toàn quốc. Trong năm 2012, công ty Vinamilk sẽ đóng góp cho Chương trình bằng hình thức công ty sẽ trích 50 đồng trên mỗi sản phẩm Nước Giải khát Vfresh của Vinamilk được bán ra để đóng góp vào Quỹ “1 triệu cây xanh cho Việt Nam”. Vinamilk cam kết số tiền tối thiểu trích ra trong năm 2012 sẽ là 3 tỷ đồng. Trong khuôn khổ chương trình này, Vinamilk còn hỗ trợ thêm số tiền là 300 triệu đồng để trao thưởng cho các cá nhân, tập thể có các ý tưởng trồng cây hiệu quả nhất.

Thông tin chi tiết của cuộc thi được công bố trên website trieucayxanh.com.vn. Ngoài ra, với mỗi tin nhắn gửi về bình chọn cho thí sinh trong cuộc thi “Bước Nhảy Hoàn Vũ năm 2012” do nhãn hàng Vfresh của Vinamilk tài trợ, ban tổ chức sẽ trích ra 100 đồng góp vào Quỹ.

cuộc thi ảnh gì thế bạn ? tớ là tớ khoái pose hình lắm luôn hehe :KSV@01:
là bạn chụp ảnh về cây xanh hoặc thiên nhiên, rồi đưa lời bình ở bên dưới,gửi đến chương trình là xong :KSV@09:
link cuộc thi cho bạn nè : www.trieucayxanh.com.vn :KSV@01:

là bạn chụp ảnh về cây xanh hoặc thiên nhiên, rồi đưa lời bình ở bên dưới,gửi đến chương trình là xong :KSV@09:
link cuộc thi cho bạn nè : www.trieucayxanh.com.vn :KSV@01:
hjhj thanks nhé,mình đăng kí rồi,đang dự tính pose 4 bộ ảnh cho dễ giành giải nhất,haha :KSV@09:

Mấy bạn post hình lên chưa?? Chia sẻ mình xem với .. Mình viết lách kém chả dám thi kẻo múa rìu qua mắt thợ bị rìu của các bác bổ trúng đầu thì chết:KSV@18:

Mấy bạn post hình lên chưa?? Chia sẻ mình xem với .. Mình viết lách kém chả dám thi kẻo múa rìu qua mắt thợ bị rìu của các bác bổ trúng đầu thì chết:KSV@18:
Đâu cần giỏi viết lách gì đâu bạn, hôm trước mình mới đăng ảnh dự thi nè. Chỉ cần viết lên cảm xúc thật của mình thôi, nghĩ sao viết vậy, hì hì :KSV@12:

Đâu cần giỏi viết lách gì đâu bạn, hôm trước mình mới đăng ảnh dự thi nè. Chỉ cần viết lên cảm xúc thật của mình thôi, nghĩ sao viết vậy, hì hì :KSV@12:
bạn này nói chuẩn rồi đó,cả nhà cứ vô tư mà tham dự đi nha, đây là link đăng kí nè : :KSV@09:
https://trieucayxanh.com.vn/hoat-dong

bạn này nói chuẩn rồi đó,cả nhà cứ vô tư mà tham dự đi nha, đây là link đăng kí nè : :KSV@09:
https://trieucayxanh.com.vn/hoat-dong
đã đăng kí, vườn táo trước nhà đã được lên màn ảnh, hehe :KSV@09:

mình nghĩ là chỉ cần ảnh liên quan đến cây xanh, thiên nhiên là được mà, mình lên trang web trieucayxanh đó xem thấy có nhiều bài dự thi không phải đăng ảnh chụp của bản thân, nhưng bài viết kèm theo rất hay và ý nghĩa

mình nghĩ là chỉ cần ảnh liên quan đến cây xanh, thiên nhiên là được mà, mình lên trang web trieucayxanh đó xem thấy có nhiều bài dự thi không phải đăng ảnh chụp của bản thân, nhưng bài viết kèm theo rất hay và ý nghĩa
uh, mình thấy câu chuyện hay và ý nghĩa thì cũng quan trọng ko kém gì hình ảnh đâu, chứ lên website xem thì thấy có nhiều bài ảnh mà ko liên quan gì đến truyện hết =.=!

uh, mình thấy câu chuyện hay và ý nghĩa thì cũng quan trọng ko kém gì hình ảnh đâu, chứ lên website xem thì thấy có nhiều bài ảnh mà ko liên quan gì đến truyện hết =.=!
bởi vậy nên ráng kiếm câu chuyện hay hay rồi post lên thì bài thi mình mới nổi bật,hehe:KSV@07:

còn 2 tuần là cuộc thi kết thúc rồi, cả nhà cập nhật tin tức mới nhất ở đây nhà : www.trieucayxanh.com.vn

đã là thi ảnh thì tự do mà cậu, shot self hay google ảnh đều dc chấp nhận hết,chả có làm sao
thi ảnh mà kiếm google thì chắc ko hay lắm đâu cậu ơi :KSV@08: tự chụp vẫn hơn,nhỡ giám khảo biết chộp trên mạng xuống là mất giải đấy

đã là thi ảnh thì tự do mà cậu, shot self hay google ảnh đều dc chấp nhận hết,chả có làm sao
cậu tìm trên google nhỡ trùng với ảnh của ai,lúc trúng giải họ kiện bản quyền là bị huỷ kết quả ráng chịu đấy,mấy vụ này gặp miết :KSV@05:

Quay lại