[Oneshot] You are my home

ringringrang

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Hello mn!
Đây là fanfic đầu tiên của mình. Nói thật là đã rất lâu rồi mình không viết văn (có thể nói là từ năm 2009):KSV@19:nên khả năng fic ko được hay, miêu tả kém và nhiều chỗ câu cú ko ổn. (Nhất là dấu câu chẳng biết ngừng nghỉ lúc nào. Hic)
Anyways, đây là fic Shinran vì mình là fan Shinran.
Genre: Romance
Rating: T, chắc vậy vì có cảnh hun hít. hơn nữa không khí chuyện cũng hơi già đời (vì tác giả đã già, 9x đời đầu). ShinRan trong này cũng tầm 24-25t
Warning: Bạn nào liều mình đọc nên mang theo xô chậu vì mức độ sến chảy nước của chuyện (thông cảm, mình lậm phim hàn và shoujo manga)
Claim: Fic dựa trên nhân vật do G.Aoyama sáng tạo, mình chỉ chiêm vào nội dung sến, đừng kiện mất công vì mình nghèo.
Fic dở không hay, tuy vậy nếu bạn có ý định mang đi đâu, vui lòng hỏi ý kiến mình trước. Mọi trích dẫn xin ghi rõ nguồn và credit tác giả. Thank you!

Chúc mọi người vui vẻ!
•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.••*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.••*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•

21/2 phố Beika

4h chiều
Trời mùa đông chưa tối hẳn nhưng đèn đường đều đã được bật sáng. Anh lái xe về nhà từ phía khu phố tấp nập. Thật may vì chưa phải giờ tan tầm nên giao thông không gặp khó khăn gì. Anh rẽ vào con phố dẫn về phía nhà mình. Con phố rộng khá vắng. Hai bên đường nhà cửa đều trông khang trang, đa phần có vườn rộng. Người dân Tokyo vẫn gọi đây là phố nhà giàu.

Shinichi trước giờ vẫn cho rằng nhà mình quá trống trái. Không phải là vì nhà thiếu đồ đạc, ngược lại, đồ đạc thì có thừa, chỉ có người là thiếu. Từ bé, Shinichi đã quen với việc phải ở nhà một mình. Bố mẹ anh là những người thích đi du lịch khắp nơi, họ ít khi ở nhà, và khi ở nhà họ cũng thường bận bịu với công việc của riêng mình. Anh thấy mình thân thiết với ông hàng xóm còn hơn cả bố mẹ vậy. Tuy thế, Shinichi không lớn lên mà thiếu tình thương hay sự giáo dục. Anh am hiểu nhiều và còn có một đầu óc nhạy bén, sắc sảo. Điều mà sự thiếu vắng người lớn ở bên cạnh dạy anh đó là sự tự lập và lý trí.

Shinichi mở cửa bước vào nhà, không quên để ý thấy một đôi giày được xếp ngay ngắn tại chỗ mà sáng nay nó đã được mang ra sử dụng. Sau khi tháo giày và cởi chiếc măng tô treo lên mắc, anh đi nhanh về phía phòng làm việc.

Ngồi xuống trước bàn, Shinichi lôi ra 3-4 file tài liệu từ chiếp cặp sách tay mà anh vừa mang vào. Công việc hiện tại của anh không khác nhiều lắm so với khi còn làm một thám tử tự do. Chỉ khác một điều là giờ đây các vụ án không tự tìm đến mà là được giao cho. Anh cũng không phải tự mình điều tra mà có hẳn một tổ chuyên án được trang bị đầy đủ đi cùng. Tuy công việc không còn dồn hết vào một mình mình nhưng Shinichi chẳng cảm thấy thảnh thơi đi được chút nào.

Xã hội dù đầy đủ thậm chí tốt đẹp đến đâu cũng không thiếu những kẻ tham lam, vị kỷ, những kẻ coi thường công lý, lòng dạ xấu xa. Ngày nào con người còn mang tâm địa đen tối, cuộc chiến giữa những người thi hành pháp luật với tội phạm sẽ còn tiếp diễn.

Một nơi được xét là an ninh vào hàng đầu thế giới như Tokyo, vậy mà các vụ án vẫn diễn ra hàng ngày. Hồ sơ ở sở điều tra hình sự Tokyo cứ như nồi cơm Thạch Sanh, hôm trước tưởng chừng đã giải quyết gần hết, hôm sau lại thấy chất đầy trên bàn.
Đó là lý do vì sao chỉ sau 3 năm trong nghề, một người từng say mê các vụ án như Shinichi, giờ nhìn thấy chúng cũng lắc đầu ngán ngẩm. Nhiều khi anh tự hỏi, liệu không biết có một ngày anh cảm thấy mất niềm tin vào con người hay không?

Sau khi đọc hết một loạt giấy tờ, Shinichi dồn chúng thành một tập rồi nhét lại vào chiếc cặp. Tới lúc này anh mới để ý thấy không khí yên lặng khác thường trong nhà.
Đáng ra giờ này Ran vẫn còn ở trường, nhưng ban nãy khi thấy đôi giày của cô trong tủ anh đoán hôm này cô về nhà sớm.
Nếu Ran đã ở nhà rồi, sao không thấy cô lên tiếng nhỉ? Bình thường anh toàn là người về sau. Lần nào như vậy cô cũng từ trong bếp bước ra vui vẻ chào anh. Sau đó cô sẽ liến thoắng hỏi han hay kể lại những chuyện diễn ra ở trường với vẻ hào hứng khiến cho anh phải chạy tới ôm cô một cái để rồi bị đẩy ra bắt đi thay quần áo.

Shinichi bước ra sảnh để lên lầu. Tới phòng ngủ của mình, anh đẩy nhẹ cửa đi vào. Phòng ngủ của Shinichi bây giờ được bày trí khác ngày trước. Chiếc bàn học đã được chuyển sang phòng đọc sách, thay vào đó là chiếc bàn gương với 2 ngăn kéo nhỏ đựng đồ dùng của Ran và anh. Tủ quần áo và gi.ường cũng được thay lớn hơn. Ran muốn phòng ngủ phải dành cho việc nghỉ ngơi nên đã bắt Shinichi chuyển hết các đồ điện như tivi, máy tính sang chỗ khác. Cô còn bày một lọ hoa ở gần cửa sổ và thay lại chiếc rèm. Tất cả sự thay đổi trong phòng, Shinichi đều được làm theo ý Ran mà không một chút phàn nàn. Đối với anh trước đây, căn phòng không có nhiều ý nghĩa lắm, chỉ là nơi để anh lăn quay ra ngủ khi hết một ngày. Ran tới đã thổi một sức sống vào căn phòng, à, đúng hơn là thổi một sức sống vào toàn bộ căn nhà, làm cho Shinichi cảm thấy thích thú và yêu quý không gian này hơn.

Tiếng sột soạt của vải kéo Shinichi đưa mắt về phía gi.ường. Anh bước lại gần hơn nhìn người đang chiếm giữ một nửa bên gi.ường hỏi:

“Hôm nay em về sớm vậy?”
Ran không mở mắt, cô cựa người trong chăn, mặt thoáng chút mệt mỏi đáp:

“Hôm nay em thấy người không khỏe nên xin về sớm.”

“Ran, em không khỏe chỗ nào vậy, có cần đi khám không?” Shinichi lo lắng hỏi.
“Không có gì, chỉ thấy hơi nôn nao, chắc nằm một chút sẽ đỡ.”

Cô khẽ lầm rầm trả lời rồi lấy tay kéo tấm chăn phủ lên cao thêm một chút.
Shinichi nhìn cô một lát rồi tiến lại đưa tay sờ trán Ran. Cô không sốt, chắc là mệt mỏi do thời tiết. Vẫn còn sớm, anh để cô ngủ thêm cũng được.
Không nói gì nữa, Shinichi nhẹ nhàng lật mép chăn, luồn người vào trong rồi xích tới gần cô hơn. Hơi ấm của cô khiến anh cảm thấy thật dễ chịu. Anh nằm nghiêng người, đầu gối vào một bên tay. Anh tự cho phép mình ngắm cô ngủ.

Với anh, cô đẹp nhất là khi ngủ, không phải vì lúc thức cô không đẹp mà vì khi ngủ từ cô toát nên một cảm giác bình yên đến lạ kì. Chỉ cần nhìn thấy cô, mọi mệt mỏi lo âu của anh đều như tan biến hết. Ở bên cạnh cô, anh thấy như những điều tốt đẹp nhất đều đang hiện diện ở đây, trong tầm tay của anh. Gần bên cô, anh cho phép mình quên đi những vụ án, cho phép mình quên đi suy luận, chỉ biết có cảm giác dịu dàng, thanh thản.

Ánh mắt anh lướt chậm trên khuôn mặt thanh tú của Ran. Từ cái trán cao tới hàng mi cong dài, từ chiếc mũi nhỏ nhắn tới đôi môi anh đào xinh xắn. Hạnh phúc biết bao khi nàng công chúa kiều diễm này lại thuộc về anh. Là của anh.

Shinichi cúi xuống, hôn nhẹ lên trán Ran. Hơi thở anh phả vào mái tóc dài khiến chúng lay động. Cô khẽ rên nhè nhẹ trong cơn mơ. Shinichi thấy người mình ấm lên, một cảm giác nồng nàn dịu ngọt.

Ran luôn có một sức ảnh hưởng kì lạ đối với anh. Sức mạnh ấy kéo anh vào cô như thể cô là một nửa mà anh thiếu và nếu thiếu cô, anh cũng sẽ đánh mất chính mình. Dường như Shinichi sinh ra là để yêu thương cô, nâng niu cô, tôn thờ cô.

Cô là điểm bắt đầu, cũng sẽ là điểm kết thúc. Cô là nhà.

Anh ngước nhìn lên đồng hồ. Giờ là 4h50’ còn 40’ nữa anh mới phải đi. Shinichi ngả đầu xuống gối bên cạnh Ran, từ từ nhắm mắt lại. Anh quàng tay qua người cô. Ran rúc đầu vào ngực anh như một chú mèo con. Anh ôm cô sát vào mình hơn. Cằm chạm vào đỉnh đầu cô. Hít một hơi thật sâu, anh cố gắng lưu vào nhiều hơn mùi hương của người vợ yêu dấu.
?

Dẫu cho cuộc chiến giữa chính và tà chẳng bao giờ kết thúc. Con người vẫn không ngừng đấu tranh để bảo vệ những điều tốt đẹp đang hiện hữu xung quang mình. Anh cũng vậy, cũng sẽ không bao giờ dừng bảo vệ điều mà mình tin yêu, trân trọng.

.Home.
•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.••*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.••*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•

A/n: Lúc đầu mình định chơi 1 oneshot dài thuồng luông nhưng chẳng may làm được đến đây thì bí.
Fic có thể sẽ kéo dài hoặc không, tùy theo cảm hứng và sự ủng hộ của mn.
Mọi ý kiến đóng góp, khen chê đều được đón nhận!

Chap1: You are my home
Chap2: You are my happiness

Takara

tem+phong bì
ôi,fic này hay lém đó author, nhưng đúng là có vẻ hơi sến thật, couple shinran trong fic này đã cưới rùi sao, hạnh phúc quớ :KSV@03:

P/s: mà em ko tin shinran sẽ ko phải chịu đau khổ trong fic này

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Hay quá ss ơi.:KSV@12::KSV@12::KSV@12: (em cứ gọi ss vậy có gì sai ss bảo em để em sửa )
Oneshort này còn không ss để em còn hi vọng :KSV@03::KSV@03::KSV@03:
Kết nhất khoản ShinRan đã cưới rùi:KSV@10::KSV@10::KSV@10:
Mà em thấy nó có sến như ss nói đâu, quá hay ấy chứ (em là mem mới nên chưa đọc nhiều fic):KSV@09:
chỉ là nơi để anh lăn quay ra ngủ khi hết một ngày
đoạn này em nghĩ Shin là heo:KSV@05:
“Ran, em không khỏe chỗ nào vậy, có cần đi khám không?” Shinichi lo lắng hỏi.
“Không có gì, chỉ thấy hơi nôn nao, chắc nằm một chút sẽ đỡ.”
Cái đoạn này làm em nghĩ là Ran có baby (ss thông cảm em chuyên sinh, lậm nghề nghiệp chút):KSV@05::KSV@05::KSV@05:
À mà ss có lỗi chính tả:
Shinichi nhìn cô một lát rồi tiến lại đưa tay sờ chán Ran.
em nghĩ là Trán chứ nhỉ:KSV@13:
Kết cái hình cuối bài, hình nền lap của em đó:KSV@11::KSV@11::KSV@11:

Hú hú fic này Shinichi - niichan vs Ran - neechan cưới rùi
Mà ss cũng là 9x đời đầu ạ? Em cũng được liệt vào hạng đời đầu, cụ thể là 93 đó:KSV@05::KSV@05::KSV@05:
fic này còn không ss, em mong là còn:KSV@18::KSV@18::KSV@18:
p/s: cái đoạn đó em cũng nghĩ là Ran có baby:KSV@05::KSV@05::KSV@05:
p/s2: mong chap mới của ss:KSV@12::KSV@12::KSV@12:
p/s3: êu cái hình quớ:KSV@03::KSV@03::KSV@03:

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Cảm ơn mọi người đã đọc fic này của ss (ss biết chắc là mình già nhất ở đây), biết là văn dốt nên ss ko ngại dơ đầu chịu chém
nhiismoney: em muốn đau khổ ra làm sao? gợi ý cho ss, hehe!
ShinxRan_95: được khen :KSV@18:xúc động quá em à. Cảm ơn em đã tìm ra lỗi chính tả hộ ss.
HuongNguyen_93: baby or not baby?! :) ss cũng mong mình có khả năng viết thêm mà sợ hơi khó.

Thực ra thì ss muốn làm rõ ý nghĩa của Ran với Shin. Một người lý trí như Shin cần có 1 người tình cảm như Ran để cân bằng cảm xúc. Shin đâm đầu với các loại vụ án (đa số toàn giết người máu me) nếu ko có Ran bên cạnh, có khi lâu dần thành ra lãnh cảm thì nguy.
Trong truyện Gosho đại ca cho Ran ít đất quá , khiến cho nhiều bạn thấy Ran hơi bị vô dụng. Thôi thì đành thông cảm, vì rút cục DC cũng là shounen chứ hem phải shoujo, cho romantic vào fanboys sẽ ném đá mất.

Đoạn tiếp của câu chuyện đang được tiến hành. Hi vọng sớm ra mắt mọi người. Hờ hờ. mình thích viết bi kịch lắm nhưng tài hèn sức mọn nên đành gác kiếm, ko ham hố.
Fluff ending on the way!

Hay quá. Hay quá. Viết tiếp đi ss. Em là em thấy thể loại bi kịch gja đình cũng hay lớm. Nhưng cuối cùng phải HE nha ss.
:))

thế ss muốn đau khổ loại nào: nặng hay là nhẹ
- nhẹ thì one of two lose memory
- nặng thì shiho xuất hiện, hạnh phúc vỡ tan
(thật ra là còn tuỳ vào author có uống nhìu fristy hay ko)
em thấy ss vít fic hay mà, ss cứ vít cho lâm li bi đát rùi kết couple shinran H.E là được rùi (cho nó ý nghĩa)
P/s: ss đừng cho ran-neechan khổ nhé, anh shin chịu thay đi :KSV@05:

hú hú hay quá:KSV@05:ss cũng thích bi kịch ạ =)) hay em với ss bắt tay nhỉ =)) từ trước đến giờ em cũng toàn buông tay vết sad fic =))

Cầu trời ss đừng cho S.E...:KSV@18:
fic này hay lắm ss...e cũng thích nhất là shin ran đã cưới nhau...vui:KSV@11:
p/s: nhanh nhanh phần mới nhé ss:KSV@03:

nói chung là fic của ss hay lắm í :KSV@12::KSV@05:
nhưng mà ss phải cho happy ending đấy nhớ :KSV@11:em không muốn sad đâu :KSV@17:
P/s : ss mau ra chap mới nhá :KSV@06:

@hoatrangnguyen1908 : okay em ơi bắt tay đi, ss có ý tưởng rồi, e cứ thế viết :KSV@05:(hahaha)
Mà em cũng ác quá trừng nhá, Shin chết rồi thì Ran của chúng ta em để héo hon hay sao?
@AIIVY: Ko S.E cho em, yên tâm nhé. ss cũng thích fics mà ShinRan cưới rồi.

btw, Cảm ơn tất cả các bạn đã đọc và ủng hộ cho 'You're my home' nhé. Vì ss ko được uống fristy nên đang bí dì dì đây.
ss sẽ cố gắng viết xong trong tuần này. :KSV@06:mọi người, xin đừng đổi kênh! :KSV@09:

Ố ồ... mình năng xuất quá. :KSV@07:
Dear mn, ss ko kéo dài truyện này nữa mà sẽ kết thúc nó bằng một happy ending. Thế nên tình hình là fic buồn sẽ phải đợi để ra mắt vào một ngày khác.

Chúc mọi người vui vẻ!

•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸

5h40’

Ran tỉnh dậy sau khi cơn ngủ qua đi. Cô ngáp một cái thật dài rồi vươn vai duỗi thẳng cánh tay trên gi.ường. Cô thấy mọi mệt mỏi hồi chiều dường như không còn nữa. Tay cô chạm lên lớp ga mềm bất giác cảm thấy có điều gì thiêu thiếu. Chợt nhớ ra Shinichi lúc nãy còn nằm bên cạnh, cô xoay đầu nhìn sang phía ấy. Chẳng có gì, anh đã đi từ lúc nào rồi. Cô tiu nghỉu chống tay ngồi dậy trên gi.ường.

Sau khi gấp phẳng lại chăn mền, cô nhẹ nhàng mở cửa bước ra ngoài hành lang. Một cơn gió từ đâu thổi tới khiến cô run lên vì lạnh. Vớ vội chiếc khăn choàng mỏng, cô nhanh chóng bước về phía căn phòng nằm gần đó.

Phòng đọc sách của nhà Kudou chỉ cách phòng ngủ của hai vợ chồng cô có vài bước chân. Mỗi lần nhận vụ án gì phức tạp, Shinichi hay ngồi trong đó nghiên cứu rất lâu. Thậm chí nhiều hôm anh còn ngủ quên luôn cả tối. Rõ ràng là ở đâu anh cũng có thể suy nghĩ được, sao không về phòng mình mà nằm cho thoải mái nhỉ? Biết cô thắc mắc như vậy, anh chỉ cười đáp trả bằng một câu ngắn gọn: ‘mất tập trung’. Ran đoán chắc rằng anh không dám nói thật lý do là vì cô ngáy quá to.

Ran đưa tay lên thành cửa gõ nhẹ vài tiếng nhưng bên trong không có phản ứng gì. Vặn nắm tay cầm bước vào, cô nhận thấy xung quanh tối đen. Mọi thứ đều hoàn toàn yên lặng.

“Shinichi?” Cô gọi nhưng anh không trả lời.

Cô khép cửa, bước dần về phía dưới lầu. Bên ngoài trời đã tối hẳn. Ngoại trừ nơi được chiếc đèn cầu thang chiếu sáng, còn lại toàn bộ căn nhà chìm trong một màn đêm tĩnh lặng.

Hồi nhỏ cô từng nghĩ, nếu nhà mình cũng to và đẹp được như thế này, có lẽ mẹ sẽ không tức giận mà bỏ đi chỗ khác. Giờ đây khi lớn cô mới nhận ra, ở nhà rộng có khi cũng rất buồn. Ví dụ như lúc này, cô đang cảm thấy thật là cô đơn. Cô mong sao anh có mặt ở nhà. Cô sẽ giả vờ rằng mình sợ ma mà xông vào ôm anh thật chặt.

Mải suy nghĩ, Ran quên mất rằng mình vẫn đang dờ dẫm trong bóng tôi. Cô lần tay về phía công tắc để bật đèn. Chỉ trong phút chốc, căn sảnh đã tran hòa một màu sáng sủa. Cô đi tới kiểm tra các phòng một lượt rồi trở ra thất vọng vì anh thật sự đã đi đâu mất tăm rồi. Ran thở dài một tiếng.

Kể từ lần anh bất ngờ trở về vào bảy năm trước, cô đã bắt anh hứa là sẽ không bao giờ bỏ cô đi đâu đột ngột nữa. Sao lời hứa nào anh cũng giữ, duy có điều này thì anh quên? Phải chăng với anh, cô mãi mãi vẫn đứng sau công việc? Nghĩ tới đây, Ran thấy khóe mắt mình cay cay. Không hiểu vì lý do gì, cảm xúc của cô cứ trào lên một cách hỗn độn.

Chẳng còn tâm trí nấu nướng nữa, cô lặng lẽ đi vào trong bếp định bụng sẽ lấy cái gì ra ăn tạm..
‘Ơ!’
Đập vào mắt Ran lúc này là một chiếc khay được đặt ngay ngăn trên bàn ăn. Nãy giờ vì mải kiếm anh, cô đâu có để ý xem trong phòng có thứ gì khác lạ.
Tiến lại gần hơn, cô để ý thấy trên khay là một tô cháo còn đang nóng hổi.

‘Ở đâu ra cái này?’ Ran nhướn mày ngạc nhiên.
Từ khi lấy Shinichi đến giờ, chưa bao giờ cô thấy anh vào bếp nấu món gì cả. Không phải là anh lười hay xem thường gì chuyện bếp núc. Đơn giản nấu ăn và thanh nhạc là hai điểm yếu lớn nhất của Shinichi. (mà đàn ông thì thường không thích cho người khác thấy điểm yếu của mình).

Trong khi đang băn khoăn không biết nên xử lý tô cháo đáng ngờ vực này như nào, một mảnh giấy trắng kẹp bên dưới cái khay đã kéo cô ra khỏi dòng suy nghĩ.

[Ran, anh định gọi em dậy nhưng thấy em ngủ say quá nên thôi.
Anh phải đi công tác đột xuất tầm 1 tuần ở Nigata. Nhiệm vụ không có gì khó khăn nhưng vẫn cần một số điều tra hiện trường.
Em ở nhà giữ gìn sức khỏe. Nếu còn thấy khó chịu chỗ nào thì nên đi khám. Có điều, cấm em đến phòng khám của tên bác sĩ Araide.
Em cũng đừng bắt trước Sonoko mặc váy vướng làm gì. Trời càng ngày càng lạnh rồi.
Nếu ở nhà một mình không thích thì cứ mời bố mẹ đến chơi vài hôm. Phòng cho khách vẫn được dọn sẵn.
Anh sẽ cố gắng gọi điện cho em mỗi ngày.

p/s: À, Cháo không phải anh nấu nên em cứ yên tâm ăn đi và đừng có giận nữa. Anh yêu em! xxx
]

Cô ôm mảnh giấy trước ngực rồi tự mỉm cười vui vẻ.

Trên đời này có một tên ngốc, dù cho cố gắng thế nào cô cũng chẳng thể ghét được.
'Baka Shinichi. Em yêu anh'

>hắt xì<
•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸
THE END​

A/n: Viết mà trong đầu vẫn chưa hình dung nên kết như thế nào nên đọc cứ lửng lửng, lơ lơ mọi người thông cảm nhớ. Định viết dài hơn nhưng thấy lan man nên đành rút lại.

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
tem+phong bì là của em
trời ơi, chap hai của ss sao ngọt thế, đọc mà em phát ghen với chị ran đấy ạ, mà fic vẫn còn típ tục đúng ko ss, mong là nó sẽ ko bao giờ chấm dứt :KSV@05:

@nhiismoney: Em là siêu nhân ăn tem phải không nè.
Ừ, ngọt ngào quá, ss cũng thấy hơi hơi hơi bị sao sao sao.... nói chung chưa hài lòng lắm.
ss nói nhỏ cho em hen. Fic đến đây là hết rồi. Có điều ss quên chưa đánh chữ end thôi. hehe

ôi ngọt ngào làm sao( tô cháo chắc ngon lắm ><)...ss ơi đừng kết thúc nó:KSV@18: tiếp tục đi ss:KSV@10:
ss nói là có sự thay đổi...em đợi sự thay của ss:KSV@12::KSV@12:

Ố ồ sao mà ngọt như đường mạch nha thế này ss:KSV@12::KSV@12::KSV@12:cứ đà này của fic bọn em sâu răng hết:KSV@10:
Yêu ss quớ:KSV@11::KSV@11::KSV@11:
Đọc mà yêu chị Ran vs anh Shin quớ:KSV@03::KSV@03::KSV@03:
Fic này của ss làm hết ghét Shin sau khi đọc mấy fic khác:KSV@09::KSV@09::KSV@09:
Hài nhất đoạn này
Có điều, cấm em đến phòng khám của tên bác sĩ Araide.
Anh Shin giữ vợ dữ quá hen:KSV@07::KSV@07::KSV@07:
Nhưng em thấy có 1 chỗ không ổn lắm đó là
Ran lò rò tiến về phía công tắc để bật đèn. Trong phút chốc, cả căn sảnh đã trở nên sáng rực
Em thấy từ "lò dò" vs "sáng rực" làm câu văn bớt hay đi. Tùy ss sửa:KSV@14::KSV@14::KSV@14:
Câu cuối của em thì vô cùng quen thuộc "mong chap mới và fic mới của ss":KSV@12::KSV@12::KSV@12:
p/s: hay em vs ss hợp tác viết sad nha:KSV@05::KSV@05::KSV@05:

ngọt ngào quá đi:KSV@12:điều mà em thiếu chính là thứ ss có:KSV@03:

Mina-san Arigatou!
Eo ơi, mọi ng nhận xét khiến cho ta đây vô cùng xí hột.
Mà sao ai cũng bắt mình viết thêm là thế nào nhỉ, ko sợ sâu rằng hỡi các nàng?

Fic này hay thật, tuy hơi sến nhưng sến mới là gu của ta!!=))
Tks chủ thớt 1 cái và chờ chap mới!!:x
p/s: Ta ấn tượng nhất là cái biểu tượng đặt ở cuối tên fic đó!! Nhờ nó mà ta mới lết vào đọc, hok là uổng 1 fic hay rồi!!:D:D:D

Quay lại