Ảnh 1 số bài tập kiểm tra mắt của bạn

Ảnh tổng hợp

Newsun

Believe in Good
Thành viên thân thiết
01/ Các bạn nhìn xem mấy vòng tròn nó có đứng yên không nào ?!...

02/ Hoa mắt và ảo ảnh...một test khác để chứng tỏ rằng con mắt và bộ não con người chưa hoàn hảo...

03/ Có ai thấy mấy đường thẳng này song song không nhỉ?!...

04/ Cái này là độc nhất... Nhìn vào bức tranh này, mấy bác thấy gì? !...

Nghiên cứu đã chứng minh rằng trẻ em không nhìn ra hình 2 người lớn đang xoắn xít nhau vì trong ký ức của trẻ con chưa có hình ảnh này, chúng chỉ nhìn thấy 9 con cá heo. Thử nghiệm này chứng tỏ trí não của người lớn đã bị tiêm nhiễm...

05/ Hãy tập trung nhìn vào dấu thập ở chính giữa, sau vài giây bạn sẽ thấy rằng dấu chấm chuyển động vòng quanh đã chuyển từ màu tím qua màu xanh lá cây. Nhìn lâu một chút, bạn sẽ thấy những dấu chấm màu tím không chuyển động sẽ từ từ biến mất...

6/Và cái này là kinh nhất: - Nhìn vào 4 chấm đen ở giữa hình trong 30 giây - Sau đó nhìn vào bức số 5 - Một ảo ảnh màu trắng sẽ hiện ra trong mắt bạn - Ảo ảnh này có thể sẽ chớp nháy vài lần, sau đó sẽ hiện rõ hơn. - Và bây giờ bạn hãy cho mình biết là bạn
nhìn thấy cái gì? hay nhìn thấy ai?!...

Sưu tầm

Ừm, mình nhìn thấy 1 người đàn ông, mình nhớ đã thấy ông ta ở đâu đó rồi, nhưng bức tranh ở trước đó mình nhìn kĩ rồi mà k thể nào thấy được 9 con cá heo!?
Chỉ biết đó là một người đàn ông thôi à ? Nhân vật này rất đặc biệt ^^!

Còn cá heo nếu xét thoáng có thể thấy 10 con cơ đấy :))

Chỉ biết đó là một người đàn ông thôi à ? Nhân vật này rất đặc biệt ^^!

Còn cá heo nếu xét thoáng có thể thấy 10 con cơ đấy :))
đếm kĩ rồi chỉ có 9 con thôi à
mà ông này là ai nhỉ? có phải chúa Jesu ko vậy?
bài này hay quá nhưng có nghĩa gì vậy? nhìn được như hướng dẫn là mắt tốt hả?
à mà hình 5 thấy các chấm đỏ chuyển màu xanh là do hiện tượng dư ảnh là do hiện tượng dư ảnh

cũng là 1 người đàn ông nhưng mà mình trông thấy giống cái mặt nạ hjc

^^. Trò nè zui ghê... Nhưng có lẽ cũng ko tốt cho mắt đâu, đặc biệt là khi cứ dí sát mắt vào màn hình máy tính nhứ thế.

:-shình thứ 6 mình chịu, nhìn xong chẳng thấy ai:-s

• Thích
Reactions: nho
Hừm đúng là cái mặt ông đó quen quen nhưng mình không biết là ai hết:KSV@02:

chịu. ko thấy cá heo mà cũng miễn luôn hình ng`. --> mắt vừa kém đầu óc lại 0 trog sáng

Sao chẳng thể thấy hình cá heo đâu nhỉ. Potay

Vào lần thứ 2. Lần này mới thấy cá heo. Nếu tính cả cái bên trái chỗ đầu gối 2 ng là cái đuôi thì là 10

Hay thật đó, mình nhìn thấy 9 con cá heo nè, khà khà => mình còn trong sáng :KSV@07:

sao hình cuối mình ko nhìn thấy gi cả thế
mình chả thấy ông nào cả lạ quá
???

Quay lại