10 bài học rút ra từ Conan

Bài học thứ 11

cứ càng đẹp giai đẹp gái thì càng ít được xuất hiện, như Kid, Gin, Ver, Yukiko hay Akai...Cho nên bạn đừng tự ti mình không đẹp. Bạn còn nổi bật chán.

Bài học 12:
Đừng tưởng những người xấu, đen tối, xã hội đen hay 1 người uống rượu, chơi bơi đều là giết người... Ko đâu....Bản thân trong họ luôn có 1 chút gì đó tình người ( có thể khoảng 90%/100% chẳng hạn :KSV@05:) (Bằng chứng là cặp đôi Gin vs Sherry và ông Mori :KSV@05:).
Bài học 13:
Đừng tưởng 1 người nhỏ bé thì cái gì của họ cũng đều nhỏ...Thật ra họ có 1 cái gì đó rất lớn đó :KSV@09: (Bằng chứng: Conan :KSV@05:)
Bài học 14:
Bạn nghĩ bạn đã 1 lần thất bại hay thất bại quá nhiều lần đến nỗi chán nản? Đừng từ bỏ và ngồi than, hãy vận dụng trí óc suy nghĩ những nguyên nhân gây ra cuộc thất bại, rồi bạn sẽ có ngày thắng thôi (Bằng chứng: Conan và Ai)
Bài học 15:
Bạn phải luôn có 1 thần kinh thép và 1 trạng thái vui vẻ, ko nóng, vội vàng cái gì cả (Bằng chứng: Fan ta lun phải chờ chap mới và chap cúi và Ran luôn chờ Shin trở về :KSV@15:)
Bài học 16:
Đừng tưởng những điều bạn mơ ước là ko thực hiẹn đc (Bằng chứng: có vẻ anh Shin nhà ta lun mún ngắm Ran - và anh đã làm đc khi tắm chung với Ran :KSV@05:)
Bài học 17:
Đừng nghĩ "chết là hết".....Thật ra, họ vẫn sống bên chúng ta (Bằng chứng: Akai chưa chết).
Bài học 18:
Bạn đừng tự ti về sắc đẹp của mình, cho dù bạn đẹp trai cỡ nào hay xấu trai cỡ nào chăng nữa thì bạn luôn có nhiều chàng hay nàng để mắt tới^^ (Bằng chứng: anh Shin nhà ta hay anh cô nào ý, Sonoko chăng? :KSV@09:)
Bài học 19:
Bạn đừng nghĩ họ quá mạnh, 1 võ sĩ Karate ấy vô địch đó...Ko có điểm yếu sao? Xin nói, con người luôn có điểm yếu, đừng sợ 1 bất cứ người nào mà bạn gặp nhe (Bằng chứng: Ran, Sera.....)
Bài học 20:
Đừng sợ bản thân mình sợ mà hãy dám đối mặt vs nó (Bằng chứng: Fan ta nhìn thấy xác chết hoài trong DC nên giờ lờn "thuốc" ròi :KSV@05:)
:KSV@06::KSV@06::KSV@06::KSV@06::KSV@06::KSV@06:

Bài học 20: Đừng bao giờ tin ông Aoyama Trollsho

Người Nhật BẢn rất đông :|, giết bao nhiêu người, bao nhiêu ngời vô tù thì Nhật Bản vẫn đông :|

May mà vớ được bài tử tế :)>- Tks thớt :)>-
Chứ bình thường với cái tiêu đề ntn thì ở trong toàn những câu đại loại như "Chương trình học của Nhật rất nặng, 20 năm chưa xong 1 lớp",.. :-SS

đừng tin những đứa vẻ ngoài ngô ngố:Conan20: vì thực chất nó là thằng có bản chất giông tố và tâm hồn khủng bố bên trong:Conan05:

Nói chung một điều là Sự thật chỉ có một và nó luôn ẩn mình trong bóng đen của tội lỗi.

Quay lại