10 dấu hiệu chứng tỏ bạn có một người bạn chân chính

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Một người bạn thật sự ít nhất cũng có được một vài đặc điểm dưới đây ấy chứ!

1. Họ không nói xấu sau lưng bạn

Bạn thật sự với nhau sẽ dẹp yếu tố “kịch” ra khỏi mối quan hệ, cái chúng ta cần lúc này là sự chân thành. Nếu có gì không hài lòng họ sẽ nói thẳng với bạn thay vì để những tin đồn di chuyển khắp nơi.

2. Họ không “tấn công” bạn

“Tấn công” ở đây không chỉ là hành động chân tay mà còn những lời nói, việc làm nữa. Họ không châm chọc hay làm bạn tổn thương.

3. Họ không bắt đầu một cuộc cãi vả vô nghĩa

Thay vào đó họ sẽ tranh luận trên cơ sở cùng góp ý xây dựng và chia sẻ. Tại sao phải cãi nhau vì những chuyện vốn có thể thu xếp được?

4. Họ không chen ngang khi bạn nói

Vì hơn ai hết họ cũng hiểu rằng, như vậy không những là rất vô duyên mà còn không tôn trọng bạn.

5. Họ không ngăn cản bạn theo đuổi mục tiêu của mình

Thay vì vậy, họ còn khuyến khích bạn làm những gì bạn thích, cổ vũ khi bạn xuống tinh thần. Đơn giản vì họ biết bạn đam mê và muốn sống vì điều gì.

Họ không xem thường bạn vì quá khứ đã qua.

Chuyện quá khứ của bạn không quan trọng bằng việc hiện tại bạn là người thế nào, chỉ cần bạn có cố gắng thay đổi tốt hơn, chuyện cũ họ nhất định không bận tâm.

7. Họ không “bỏ rơi” bạn giữa đám đông

Nhất là nếu bạn là một người hướng nội. Trong những tình huống nhiều người cùng họp mặt mà bạn lại quá ngại ngùng, họ thà bớt “tung tăng” một chút để bạn không phải trở thành “người tàng hình”.

8. Họ không ganh tị với thành công của bạn

Đây chính là điều mà chỉ có người bạn thực thụ mới có thể làm được, thậm chí là họ còn vui mừng và tự hào về bạn!

9. Họ không đánh giá hay muốn “sửa chữa” bạn

Ai cũng có bản chất riêng không thể thay đổi, và họ yêu quý bạn vì chính con người bạn, những chuyện khác không quan trọng. Dù bạn có làm gì họ cũng tôn trọng quyết định của bạn chứ không đánh giá hay “sửa chữa”.

10. Họ không lợi dụng tình bạn giữa đôi bên

Với họ tình bạn nên trong sáng như nó vốn dĩ, họ không dùng bạn để có thể thăng chức hay giải quyết vấn đề. Với họ chuyện riêng tư và công việc nên rạch ròi với nhau.

-Theo Guu-

Không biết sao chứ mình đối xử với ai cũng "như nhau cả" . Ai quan tâm tiền bạc, lợi lộc, hay sự lợi dụng quyền lực cơ chứ ? :v Đối với mình thì chỉ cần vui là đủ rồi. ^_^

Chơi thì cứ chơi cần gì kiểm chứng dần dần ai tốt ai xấu tự nó hiện ra thôi mà.

ly quoc Dù tốt hay xấu em thấy =_=... đều là bạn cả.

ly quoc Nâu :3, Tình cảm là 9 hạnh phúc là 10, tiền bạc là 5 thâu anh :3

ly quoc 10 trên thang điểm 10 , kim cương cũng chỉ là "than chì" thôi anh

ly quoc Qúy ở thời địa này thôi anh( như muối ấy)

Nhưng nó vẫn quý dù ở thời điểm nào.

Bản thân mình cứ cho bạn là người bạn chân chính, không biết người ta có chân chính thật không nữa :-?:-?:-?:-?

Quay lại