11 dấu hiệu của 'con nghiện' phim Hàn

heokool

Cà rốt, trứng hay hạt cà phê?
Thành viên thân thiết
Bạn đã có mấy 'triệu chứng' rồi?

1. Cuối cùng thì cái ngày mà tập tiếp theo của bộ phim bạn đang chờ đón đã đến. Bạn sẽ tìm mọi cách để xem nó sớm nhất có thể và chẳng gì có thể ngăn cản được bạn. Thậm chí là khi đang làm việc mà xếp ngồi bên cạnh thì bạn vẫn lén lút mở nó ra bất chấp kết thúc sẽ là "hoặc lên voi hoặc xuống... cún" ^^. Tâm trạng khi xem phim mới nó sẽ háo hức thế này đây...

Bạn sẽ cảm thấy trong lòng phấn khích cực kỳ luôn ý.

2. Bạn phát hiện ra một bộ phim cực hay, nhưng nó đã giảm nhiệt vì phát sóng hết lâu rồi, bạn sẽ xem nó miệt mài và lên mạng tìm lại các thông tin về bộ phim này. Sau đó ư, bạn sẽ xem một mạch mấy chục tập phim ấy trong vòng có 1 ngày thôi.

3. Các mọt phim Hàn không phải ai cũng giỏi ngoại ngữ. Thế nên sub (phụ đề) là một điều tối quan trọng. Trong khi sub chưa có, bạn vẫn sẽ nôn nóng ngồi xem tập mới nhất, chấp nhận cảnh: chả hiểu họ nói gì và nhìn các diễn viên... di chuyển khắp màn hình ^^.

Còn đây là cái cảnh xem mà không có phụ đề đây.

4. Chúng ta sẽ sụt sùi khóc theo các nhân vật trên phim.

Bạn từng vừa xem vừa lau giấy ăn quanh mặt thế này bao giờ chưa?
5. Và nhảy cẫng lên, cười như nắc nẻ hay tủm tỉm, sướng âm ỉ khi thấy hai nhân vật chính có những khoảnh khắc nồng nàn hạnh phúc. Và bạn sẽ phản ứng như thế này...

Đấy, đã bảo rồi mà, thế nào họ chả kiss nhau!

6. Khi bạn xem một tập phim mới, sẽ chẳng có gì có thể lôi bạn ra khỏi màn hình. Nhưng khi phim đi quá một nửa, bạn sẽ rơi vào trạng thái tiếc nuối: ôi, sắp hết phim rồi ư. Vậy là phải đợi một tuần nữa mình mới lại được gặp lại "oppa" của mình. Và tin tớ đi, lúc đó bạn sẽ thấy một tuần dài như một năm ý.

7. Khi nhà đài tốt bụng "nhá hàng" cho bạn một preview nho nhỏ ở cuối tập phim, bạn sẽ thế này này...

Ôi ôi, phần tiếp theo đây rồi.
Và nếu họ không làm thì sẽ là thế này đây ^^.

Có mỗi đoạn giới thiệu tập mới mà cũng... ki bo không phát.

8. Khi bạn nói về diễn biến tập mới nhất với những người bạn cùng "chí hướng", họ sẽ hiểu được sự quan tâm, nỗi đau và bực tức của bạn về một vấn đề trong phim (Ví dụ như cái cô kia xấu thế mà nhân vật chính lại cứ yêu, trong khi nữ chính vừa ngoan vừa hiền thì lại bị lờ tịt đi).

Cảm giác khi được nói chuyện với các cạ cứng khác...
Còn khi bạn gặp phải những người không thích phim Hàn, họ sẽ nhìn bạn như thế này này...

Đây là cái nhìn của hội không thích phim Hàn đâu nhá!

9. Khi phim chưa hết, bạn đã hào hứng lên forum bình luận về nội dung phim, rồi tò mò hỏi về kết phim cũng như sẵn sàng... viết lại cái kết theo ý mình.

10. Khi bạn nghe ca khúc chủ đề của một bộ phim và nhìn ra ngoài cửa sổ hay tản bộ một mình ở nơi khung cảnh rất đẹp, bạn sẽ tự đặt mình vào một nhân vật trong phim.

Cảnh đẹp, trời đẹp thế này tội gì không thử giả tưởng mình là nhân vật trong phim nhỉ? ^^
11. Khi một bộ phim kết thúc, bạn sẽ bấn loạn với nam/ nữ chính trong phim hàng tháng sau đó.

(Ảnh chỉ có tính chất minh họa) :KSV@05: :KSV@09: :KSV@09:

2, 5, 10, 11 Mình đều có =))

Em không thích phim Hàn nói xem thì có xem mấy bộ nhưng đếm trên đầu ngón tay thôi :3
sherry2111 cô sắp thành con nghiện gồi :v =))

Mình không thích phim hàn, chỉ khoái anime với phim Mỹ thôi ^^

Cùng sở thích xem phim ghê :p

Thiên Ngân vì mấy phim nổi tiếng thời đại cũng là phim Mỹ, phải không nhỉ :-?
nói chung nó không chảy nước như Hàn Xẻng :v

Không nhiều đoạn vô lý như Han Xeng nữa :p
Cơ mà đa số tớ xem hoạt hình thôi

Thiên Ngân to đầu gồi còn coi hoạt hình :v bắt tay, bắt chân giống nhau gồi =))

Tớ vẫn còn nhỏ lém :p , hoạt hình với anime là sở thích muôn thủa rồi ^^

tho ngoc ừ, các diễn viên nữ đẹp long lanh như thiên sứ vậy đó :v

Và 2 con nghiện phim mỹ ở đây

tho ngoc thực ra tui chỉ coi có 1 số phim mà tui thích thôi

cả 3 con nghiện anime ở đây =))

sherry2111 Ví dụ đi :v cô thích phim Hàn nào?

tho ngoc chinh phục thiên tài, thợ săn thành phố, gió đông năm ấy, gia đình là số một, gia đình đá quý, cười lên Dong Hae, định mệnh hoán đổi, quý tử nhà nông

Quay lại