12 chòm sao thuộc Nhà nào của trường Hogwarts

marucohamhoc

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Chiếc mũ phân loại sẽ xếp các chòm sao vào nhà nào của trường học phù thủy nổi tiếng này nhỉ?
Nhà Gryffindor: Sư Tử, Bạch Dương, Thiên Bình
Nhà được thành lập bởi Godric Gryffindor. Đây là người có lòng dũng cảm đáng ca ngợi, ý chí và sức mạnh của con tim là phẩm chất nổi bật nhất của phù thủy này. Thật sự ông đã chọn lựa những học sinh vào nhà mình dựa trên sự liều lĩnh và lòng can đảm của chúng. Ông dường như cũng nghiêng về việc cho phép học sinh Muggle vào học ở trường. Những chòm sao thuộc nhà Gryffindor là những người dũng cảm, thông minh và nhất là hòa đồng. Sư Tử mạnh mẽ, Bạch Dương liều lĩnh, Thiên Bình luôn được mọi người yêu quý chính là những cung hợp nhất với "nhà" này.
Nhà Hufflepuff: Kim Ngưu, Cự Giải, Nhân Mã
Được thành lập bởi Helga Hufflepuff - người đề cao sự chăm chỉ, lòng trung thành, sự quả quyết, tính kiên nhẫn, tình hữu nghị và chơi đẹp. Hufflepuff đặc biệt nổi tiếng vì tài khéo léo của mình trong phép thuật liên quan đến đồ ăn. Rất nhiều công thức truyền thống ở các bữa tiệc của trường Hogwarts là do Hufflepuff lập nên. Những chòm sao ở cung này có thiên hướng giúp đỡ lẫn nhau.
Nhà Ravenclaw: Bảo Bình, Xử Nữ, Song Sinh, Song Ngư
Rowena Ravenclaw là một phù thủy được nhắc đến bởi trí thông minh và sáng tạo. Nhà Ravenclaw vì thế thường tự hào học sinh mình là những người có trí óc sắc sảo, sự thông thái, tính sáng tạo và sự nhanh nhạy. Bạn có biết Albert Einstein thuộc chòm sao Song Ngư không nhỉ? Họ có trí tưởng tượng mà người thường khó hiểu được. Bảo Bình được biết đến bởi sự sáng tạo lập lị, Xử Nữ với giác quan cực nhạy và cầu toàn, những người thuộc cung Song Sinh có bộ não tuyệt vời, kho kiến thức bao quát rộng chính là các chòm sao hợp nhất với nhà này.
Nhà Slytherin: Thần Nông, Ma Kết
Giống như Salazar Slytherin, người sáng lập ra nhà Slytherin - kẻ đề cao tham vọng, xảo quyệt và sự tháo vát. Con vật biểu tượng của nhà con rắn, màu chủ đạo là xanh lá cây và màu bạc. Theo lời thầy Albus Dumbledore, những phẩm chất được Slytherin đánh giá cao từ "các học sinh được chọn" của ông bao gồm tài xoay xở, ý chí và sự bất chấp luật lệ. Những chòm sao thuộc nhà Slytherin là những người biết đề cao giá trị bản thân, có tham vọng và là những người có tài năng siêu phàm. Một Thần Nông bí ẩn sâu sắc hiểu biết mọi chuyện, một Ma Kết luôn tràn đầy tham vọng chính là người thuộc "nhà" phù thủy này rồi. Có một điều các bạn lưu ý nhé, không phải ai ở Slytherin cũng xấu như Voldemort đâu.
Nguồn:Sưu tầm
hết Valinhtinh rồi, làm việc típ thôi, hihi:x

fan harry potter nè, thank pạn nhìu, mắc dù hơi thất vọng xíu:KSV@09:

@kuzumi:honk lã bạn ở nhà Slytherin:">
@gió:ngủ ngon nha, hihi:x

ko mình ở nhà Nhà Hufflepuff
nhưng vẫn thích Nhà Gryffindor hơn:KSV@10:

Hự, sao trên facebook take quiz cho mình dzô Gryffindor, trên này thì Ravenclaw :-?
À đúng zồi, fb chọn như nón phân loại chứ hông có theo Cung Hoàng đạo :P

@gió:-o, sao lại kêu mình là chị thía:((
:-S
htya đổi thái độ:-S
@kuzumi:me too:">
tớ cũng nhà Hufflepuff:x
chúc 2 ng ngủ ngon:x

hic, mình ko thích nhà Ravenclaw, thích nhà Gryffindor cơ.
:KSV@15::KSV@15:

chuẩn không cần chỉnh. Cá nhân vẫn luôn thích nhà Slytherin. Sự cao sang, huyền bí cuả màu bạc hòa quyện cũng màu đá lục bảo. Biểu tượng con rắn cũng rất dc ( tại ai đạo chúa mới hay thành kiến với rắn thôi)
Thần Nông ác vô đối keke

Sư Tử mạnh mẽ, Bạch Dương liều lĩnh, Thiên Bình luôn được mọi người yêu quý chính là những cung hợp nhất với "nhà" này. => Ghê chưa :KSV@09:

hơ, cái này lâu lắc lâu lơ roài mà giờ mọi ng mới đọc bài tớ:-s
:((
tủi thân ghê gớm:((
thanks mọi ng vì đã đọc:-s

Quay lại