13 câu nói sâu sắc về sự tổn thương và trưởng thành

Violet SR

Nothing
Thành viên thân thiết
1. “Tất nhiên tôi sẽ làm tổn thương bạn. Tất nhiên bạn sẽ làm tổn thương tôi. Tất nhiên chúng ta sẽ làm tổn thương nhau. Nhưng đây là điều kiện của sự tồn tại. Để sang xuân phải chấp nhận mùa đông bất trắc. Để trở nên hiện hữu, nghĩa là chấp nhận rủi ro của sự thiếu vắng”.

2. “Có một điều gì đó tốt đẹp và bị đánh mất còn hơn là không bao giờ có nó?”

3. “Nếu dành nhiều thời gian của bạn để hy vọng rằng ai đó sẽ phải chịu hậu quả cho những gì đã gây ra với trái tim của bạn, nghĩa là trong tâm trí mình bạn đang tự cho phép họ làm tổn thương bạn một lần thứ hai”.

4. “Bởi vì quá đau đớn mà tôi biết rằng vẫn còn sở hữu trái tim của chính mình”.

5. “Tôi chỉ có thể bị làm cho tổn thương bởi những người mà tôi tôn trọng”.

6. “Những chiến binh thực thụ có thể chịu đựng nỗi đau của họ một cách âm thầm”.

7. “Sự thật là chính tôi chứ không ai khác là thứ tài sản sản lớn nhất của mình. Nên tổn thương tình cảm là cái giá một con người phải trả để được trở nên độc lập.” (Haruki Murakami)

8. “Khi ai đó đâm bạn đó không phải là lỗi của bạn để mà bạn phải đau đớn”. (Louis Penny)

9. “Những người biết yêu lấy bản thân mình thì họ không làm tổn thương người khác. Vì chúng ta càng làm cho người khác đau khổ là chúng ta đang càng tự căm ghét chính bản thân mình.” (Dan Pearce)

10. “Nỗi đau chỉ là một vết bầm bên ngoài, tác hại của nó mới là vết bầm tận sâu bên trong.” (Tiffany Reiz)

11. “Nếu bạn không bao giờ yêu, bạn không bao giờ tổn thương
Nếu bạn không bao giờ tổn thương, bạn không bao giờ sống
YÊU CUỘC SỐNG và ôm lấy những nỗi đau đi cùng với nó”.
(Sophia Nam)

12. “Cách tốt để không ai làm tổn thương bạn là đừng để một ai quan tâm đến. Bạn sẽ không phải sợ mất ai nếu bạn chẳng có ai để mất”. (Karen Maitland)

13. Đừng để chính mình bị tổn thương vì những câu nói của người khác.

{Theo guu.vn}

Quay lại