25% giới trẻ thú nhận từng chụp ảnh nude và gửi cho bạn

bamboo_kute

mất hết niềm tin rùi......huhu...
Thành viên thân thiết
nguồn:kênh14.vn
Tin nhắn và Internet chính là hai công cụ chính phát tán những bức ảnh này.
Một sự thật đáng ngạc nhiên là giới trẻ Anh ngày nay, thậm chí là cả các em nhỏ mới 11 tuổi, có sở thích chụp ảnh nude chính mình và trao đổi với bạn bè qua dịch vụ tin nhắn và internet.

Một cuộc khảo sát mới đây cho thấy 40% các bạn trẻ trong độ tuổi từ 11 đến 14 tuổi đã sử dụng điện thoại hoặc máy tính để nhận những bức ảnh bạn mình trong tình trạng thiếu vải. Hơn một nửa trong số này hoàn toàn nhận thức được rằng những bức ảnh này một khi đã được gửi đi, sẽ được phát tán tới nhiều người khác. Đáng ngạc nhiên hơn nữa, 25% trong số 11000 học sinh tham gia phỏng vấn cho rằng việc “truyền bá” những bức ảnh các cô gái không mặc áo trong trường học chẳng có gì là sai trái.

Các nhà nghiên cứu cho biết, xu hướng sexting đang phát triển ngày càng mạnh, thậm chí còn rẽ sang một hướng khác độc hại hơn khi những bức ảnh được phát tán không còn là ảnh lấy từ trên mạng mà lại là ảnh của chính người gửi.

Một trong những nguyên nhân của xu hướng gây sốc này được cho là vì số lượng tranh ảnh phim khiêu dâm trên mạng mà các nam sinh xem tăng đột biến. Sau đó, các nam sinh này muốn bạn gái của mình cũng “phơi bày” cơ thể như thế.

Điện thoại di động trở thành một trong những công cụ phát tán ảnh nude.

Các phụ huynh đang được nhắc nhở để quản lý con cái mình dùng di động và Internet hợp lý. Chuyên gia an toàn mạng Ken Corish, người thực hiện cuộc khảo sát, cho biết: "Nguyên nhân căn bản không chỉ là lượng phim ảnh khiêu dâm trên mạng. Nó xuất hiện khắp nơi trong xã hội, ví dụ như các video clip của các ca sĩ. Thậm chí ngôi sao Gok Wan trong show truyền hình của mình đã cố thuyết phục các cô gái cởi đồ ngay tại trường quay.”

Liz Murtagh đến từ trường đại học Radley, Oxford: “Đây là thói quen xấu lan truyền rất nhanh. Đó là điều rất đáng lo ngại, nhất là khi đó hoàn toàn là do các cô gái trẻ tự nguyện, chứ ít khi các chàng trai tự chụp ảnh bản thân minh.”

Các ngôi sao cũng được cho là “đóng góp” không nhỏ vào xu hướng này, khi mà hình ảnh các ngôi sao ăn mặc thiếu vải, thậm chí là nude ngày càng nhiều, khiến các bạn trẻ nghĩ rằng những bức ảnh như vậy thật đáng ngưỡng mộ mà không nghĩ ngợi gì về hậu quả của nó.

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
thật là quá đáng . bọn sinh viên này coi chúng ta là gì
mình từng gặp biết bao nhiêu tin đôcf về lũ này nhưng tin này thực sự khiến mình bức xúc nặng nề
tại sao bọn chúng ko làm đẹp mặt các sinh viên anh chị
ngược lại chúng càng làm xấu mặt các anh chị sinh viên tiêu biểu
thật là ...
phụ huynh ko thể làm gì à
cứ thế này thì chuyện này còn xảy ra dài dài:KSV@15:

thật là quá đáng . bọn sinh viên này coi chúng ta là gì
mình từng gặp biết bao nhiêu tin đôcf về lũ này nhưng tin này thực sự khiến mình bức xúc nặng nề
tại sao bọn chúng ko làm đẹp mặt các sinh viên anh chị
ngược lại chúng càng làm xấu mặt các anh chị sinh viên tiêu biểu
thật là ...
phụ huynh ko thể làm gì à
cứ thế này thì chuyện này còn xảy ra dài dài:KSV@15:

Đây là Anh chứ đâu phải Việt Nam bạn, thói quen, sinh hoạt, suy nghĩ,.. của họ khác chúng ta mà.

Sinh viên mất cắp là chuyện bình thường bây giờ

Quay lại