38 câu nói hay về ý nghĩa cuộc sống

gaconueh2005

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
1.Nếu nhìn vấn đề từ những góc độ khác nhau ,bạn sẽ thấy chúng không đến nỗi tệ như bạn nghĩ.(Mike Espy)

2.Thất bại đáng sợ nhất là không dám theo đuổi mục tiêu mà chúng ta đã đặt vào đó tất cả niềm tin của mình.(George Eliot)

3.Chỉ vào mùađông mới có thể thấy cây nào thực sự xanh,chỉ khi nào gặp nghịch cảnh mới biết một người có thể trưởng thành hay không? (John.F.Kennedy)

4.Tôi không đánh giá thành công của một người qua việc anh ta có thể vươn xa tới đâu mà tôi thường nhìn vào độ cao mà anh ta có thể bật lên được sau khi rơi xuống tận đáy.(Gerge.S.Patton)

5.Nếu không thử bạn sẽ không biết được những điều mình không thể làm.(Vô Danh)

6.Rất ít ai đi trên con đường dẫn đến thành công mà không bị một hay hai lỗ thủng.(Vô Danh)

7.Hãy cứ tìm câu trả lời bên trong .Đừng bị ảnh hưởng bởi những người xung quanh bởi suy nghĩ hay lời nói của họ.(Eileen Caddy)

8.Người thắng cuộc có thể bị tuyên bố đo ván hàng chục lần ,nhưng anh ta không thèm nghe trọng tài.(H.E.Jansen)

9.Bạn chỉ bíết quý vẻ tráng lệ của các đỉnh núi cao vời vợi khi đã đứng ở vực sâu thẳm nhất.

10.Rất nhiều tài năng bị bỏ lỡ vì thiếu một chút can đảm.

11.Hãy tin rằng không điều gì trên đời là không thể xảy ra.(Keith D.Harrel)

12.Tất cả chúng ta đều có khả năng làm những gì cần thiết để đạt được điều mình mong muốn.(Khuyết danh)

13.Nếu bạn chưa biết mục đích của đời mình là gì thì….hãy quỵết tâm đi tìm.(Keith.D.Harrell)

14.Thế giới sẽ luôn mở rộng,dành chỗ,nhường đường cho bất cứ ai thật sự biết mình đang muốn đi đến đâu.(David Starr Jordan )

15.Không ai có thể khiến bạn cảm thấy tự ti,thấp kém nếu không có sự đồng lòng,chấp nhận của bạn.(Eleanor Roosevelt)

16.Ngọai trừ cái chết,bất cứnhững gì còn lại đều chỉ là những vết thương nhỏ nhặt.(Bill Muncey)

17.Người bi quan nhìn thấy khó khăn trong mỗi cơ hội,người lạcquan nhìn cơ hội trong những tình huống khó khăn.(Winston Churchill)

18.Trở ngại vẫn mãi là trở ngại cho đến khi nào bạn biết tận dụng chúng.(Khuyết danh)

19.Muốn đạt được bất kỳ mục tiêu quan trọng nào,trước hết bạn phải quyết định nhập cuộc,”mình sẽ làm việc này,dùcó thế nào đi nữa.’’

20.Số phận không phải là vấn đề của sự tình cờ,mà đó là vấn đề của sự lựa chọn.Số phận chẳng phải là điều để bạn chờ đợi,mà tùy thuộc vào những quyết định của chính bạn.(William Jennings Bryan)

21.Nếu trong bạn trước giờ vẫn chưa có được ngọn lửa đam mê thắp sáng,thì bạn phải thổi bùng nó lên.(Vince Lombardi)

22.Trước tiên là tập trung vào việc tìm ra mục tiêu,sau đó hãy tập trung toàn bộ khả năng của bạn để đạt được mục tiêu.(Michael Friedman)

23.Nếu cuộc sống của bạn không có mục tiêu nào lớn lao cả,thì cuộc đời của bạn cũng sẽ chẳng đi về đâu.(Khuyết danh)

24.Nếu bạn chần chừ, không thật sự bắt tay vào công việc thì chắn công việc sẽ không bao giờ được hoàn tất.(Yoruba)

25Ai cũng cần phải khao khát một điều gì đó để có thể tồn tại.(Margaret Deland)

26.Dường như tự nhiên thường hạ gục các cá nhân bằng vận rủi để tìm ra ai trong số họ sẽ gượng dậy và tiếp tục chiến đấu.(Vô danh)

27.Đối với mỗi vấn đề dưới bầu trời này,phải có một giải pháp hoặc không có gì cả.Nếu có,hãy cố tìm ra nó.Nếu không có cách nào,cớ gì cứ phải lo lắng.(Santideva)

28.Hãy mơ những gì bạn dám mơ.Hãy làm những gì bạn dám làm. Và Hãy là cái gì bạn dám là.(Tiến sĩ Waiter Doyle Staples)

29.Nếu đã xác định mục tiêu dù thế nào cũng phải thực hiện cho bằng được.

30.Chần chừ,không quyết đoán sẽ làm mất cơ hội tốt.

31.Trên đời này vẫn còn những người bất hạnh hơn chúng ta.

32.Hãy quay mặt về phía mặt trời,bóng đen sẽ đổ phía sau lưng bạn. (Tục ngữ Maori)

33.Điều sung sướng nhất trên đời là làm điều gì mà người ta cho rằng không thể làm được.(Khyết danh)

34.Có thể bạn cảm thấy thật tuyệt vọng khi gặp phải thất bại,nhưng sẽ bất hạnh hơn nhiều nếu bạn thôi không cố gắng nữa.(Beverly Sill)

35.Chúng ta không bao giờ biết được mình cao lớn đến đâu nếu ta không đứng dậy,và nếu biết cách,tầm vóc chúng ta có thể vươn tới trời xanh.(Emily Dickinson)

36.Cho dù trong cuộc sống chúng ta liên tiếp gặp phải những bất hạnh,nhưng tuyệt đối không được chấp nhận nó như một sự thật hiển nhiên màphải tìm cách vượt qua nó.(Samuel Johnson)

37.Thất bại có thể sẽ nối tiếp thất bại,nhưng đừng vội nản lòng ,bởi thành côngsẽ ở ngay sau đó.(Charles.E.Kettering)

38.Niềm tự hào lớn lao nhất không phải nằm ở việc chúng ta chưa bao giờ bị thất bại,mà là cách chúng ta tự mình đứng lên sau mỗi lần thất bại đó.(Cofucus)
ST

Quay lại