4 cách để thêm yêu cuộc sống mỗi ngày

nhipcautre0904

Keep moving forward
Thành viên thân thiết

Bạn có bao giờ cảm thấy chán nản, buồn bã chẳng rõ lí do? Thử tham khảo 4 cách sau để trân trọng và yêu thương cuộc sống của mình hơn nhé.

Để có 1 cuộc sống tích cực, hãy lựa chọn niềm vui, hạnh phúc hàng ngày, nghĩ những điều tích cực và cố gắng đạt được sự bình yên trong tâm tưởng của mình.

Dưới đây là 4 cách đơn giản để bạn cảm thấy yêu cuộc sống hơn mỗi ngày.

1. Làm những việc khiến bạn cảm thấy hạnh phúc

Bắt đầu với những việc đơn giản, và làm những thứ khiến bạn trở nên mạnh mẽ hơn, làm việc năng suất hơn: tập chống đẩy, viết 1 câu chuyện ngắn, làm những chiếc cupcakes, đặt vé máy bay đi 1 nơi nào đó, v.v.. Hãy thử bất cứ điều gì mới mẻ.

Đừng sợ đặt ra những mục tiêu thực tế, ngắn hạn hay dài hạn. Viết chúng ra và tự nhắc nhở bản thân hàng ngày bằng việc đọc lại chúng cho tới khi bạn hoàn thành. Thử tìm ra 1 thứ khiến bạn cảm thấy hạnh phúc và hãy cứ tiếp tục làm việc đó hàng ngày.

2. Để cho quá khứ ngủ yên

Để trở nên lành mạnh và hạnh phúc hơn, bạn cần bỏ đi tất cả những việc trong quá khứ, những người đã không còn ý nghĩa đối với mình và ngay cả chính bản thân bạn trước đây.

Hãy để cho quá khứ ở yên vị trí của nó. Kí ức giống như những bia mộ vậy, bạn có thể tới thăm chúng, đôi khi thậm chí là khóc lóc vì chúng, nhưng đừng bao giờ cố gắng đào bới chúng lên. Chẳng có điều gì có thể phát triển từ những điều trong quá khứ nữa, vậy nên hãy tập trung vào những việc bạn có thể làm ngày hôm nay.

3. Buông tay thả những thứ muốn ra đi và tiếp nhận những thứ đang đến

Sẽ có những người rời xa bạn, ngay cả những người nói rằng họ sẽ không bao giờ làm vậy. Hãy để họ đi. Và chấp nhận sự thật rằng chẳng có ai là mãi mãi cả.

Buông tay không có nghĩa là bạn cũng phải dừng cuộc sống của mình lại, nhìn theo những thứ ra đi. Hãy tiếp tục vui vẻ, sống cuộc sống của bạn. Đến 1 thời điểm nào đó, điều phù hợp nhất với bạn sẽ đến. Những điều tốt đẹp hơn, những người tuyệt vời hơn sẽ đến. Bạn chỉ cần cố gắng hoàn thiện bản thân mình và tin tưởng vào điều đó thêm 1 chút thôi.

4. Luôn cảm thấy biết ơn

Bạn có thể nhìn thấy bầu trời xanh trên đầu, bạn có thể chạy nhảy trên bãi cát và bạn có thể đọc được bài viết này. Không phải ai cũng có thể làm được những điều đó.

Có đầy đủ khả năng nghe, nhìn đã là 1 điều vô cùng may mắn rồi. Hãy trân trọng từng giây phút bạn còn đang được tận hưởng trong cuộc sống này nhé.

Nguồn: Elite Daily

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Quay lại