4 lợi ích của việc học lái xe

kenzizi

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
(Dân trí) - Nếu bạn đang hoặc chuẩn bị có ô tô, việc học lái xe là tất nhiên. Nếu chưa, bạn vẫn nên cân nhắc đăng ký một khóa học lái xe. Bạn sẽ được lợi gì?

1. Kỹ năng đi suốt cuộc đời

Lái xe cũng giống như học đi xe đạp hay xe máy, đó là một kĩ năng bạn sẽ không bao giờ quên. Nếu sau khi lấy bằng, bạn chưa có ô tô ngay, hoặc không lái xe trong một thời gian dài, thì lúc cần đến, bạn chỉ cần một vài buổi tập lại.

2. Sự tự do

Nếu lái được ô tô, bạn có thể thoải mái đi bất cứ nơi đâu, vào bất cứ lúc nào bạn muốn mà không gặp trở ngại về phương tiện, hay phụ thuộc vào tài xế. Nếu bạn không có ô tô thì có thể thuê. Dịch vụ này hiện khá đa dạng cho bạn lựa chọn.

3. Công việc

Rất nhiều công việc đòi hỏi ứng viên phải có bằng lái xe, do đó, một chiếc bằng lái sẽ mở ra thêm nhiều cơ hội việc làm cho bạn. Ngay cả khi công việc hiện tại của bạn không yêu cầu bằng lái ô tô, nhưng có gì đảm bảo trong tương lai bạn không muốn hoặc cần thay đổi công việc?

4. Sự sẵn sàng

Hiện tại bạn có thể chưa cần, hoặc chưa đủ điều kiện sở hữu một chiếc ô tô, nhưng nếu điều đó thay đổi trong tương lai thì bạn sẽ có sẵn bằng và có thể lập tức ngồi vào ghế lái, quả là rất thú vị và hào hứng phải không? Thêm vào đó, nhiều người nhất trí rằng học mọi thứ lúc trẻ sẽ dễ dàng hơn. Như đã nói ở trên, nếu lấy bằng lái đã lâu mà không thực hành, bạn vẫn có thể lấy lại kỹ năng chỉ sau vài buổi tập.

Minh Anh
Theo AWT

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Mình cũng ước sau này sẽ được sở hữu 1 cái!:KSV@13:

Chị thóc lanh chanh thật qua cả box yêu xe nữa.
Anh kenzizi ơi lái ô tô mà cũng cần thăng bằng hả tính làm xiếc sao

sao lại không được chứ, yêu xe chỉ có con trai thôi sao? con gái cũng thích lắm chứ

Mọi người nên đi học lái xe dù chưa có tiền mua xe.

học lái xe để đèo bạn gái đi chơi:KSV@09:

Chị thóc rảnh sang topic tư vấn mua xe yamaha cũng trong box yêu xe cho em ý kiến với em cứ suy nghĩ mãi ko pík nên mua chiếc nào

Quay lại