5 công thức làm đẹp được nhiều người mê tít

Công cuộc nuôi dưỡng làn da hiện tại được rất nhiều người quan tâm hơn vậy là trong giới trẻ. Vậy thì hãy cùng chúng tôi bù đắp vào hành trang làm đẹp của mình những công thức nuôi dưỡng và trẻ hóa da hiệu quả sau đây nhé:

1.Lá trà xanh

Ngày nay nhiều quý chị em trẻ yêu thích ứng dụng theo phương pháp trẻ hóa làn da từ kinh nghiệm dân gian xưa để lại với lá trà xanh. Bản thân lá trà xanh được coi là một người bạn đồng hành không thể thiếu nếu chị em phụ nữ muốn có được một làn da đẹp. Với lá trà xanh chị em hãy đem đun cùng với nước sạch và sau đó sử dụng nước đó để rửa mặt mỗi ngày. Nước lá trà xanh có công dụng giúp chị em phụ nữ gột bỏ mọi bụi bẩn trên làn da, kiểm soát lượng dầu thừa và giúp bảo vệ làn da có lợi nhất. Đây chính là một giải pháp làm đẹp và trẻ hóa làn da dễ dàng chị em phụ nữ nên ứng dụng mỗi ngày.

Xem thêm: kem dưỡng trắng da ban đêm dành cho da nhờn

2.Lá trầu không

Sử dụng lá trầu không để chăm sóc và phương pháp làm làn da đẹp hơn nữa rất tốt đối với những chị em có làn da bị mụn. Bởi lá trầu không được xem là một loại thuốc kháng khuẩn từ tự nhiên vô cùng tốt. Lá trầu không giúp làn da của quý chị em được làm sạch sâu từ đó loại bỏ đi hết bụi bẩn. Hơn nữa nó còn giúp làn da của quý chị em được căng mịn tự nhiên đó. Bạn hãy nuôi dưỡng làn da bằng việc áp dụng lá trầu không đun sôi để nguội làm đẹp cho làn da mỗi ngày.

3.Sữa tươi

Sữa tươi là vật liệu cực kỳ có lợi để chị em phụ nữ làm mịn màng và sáng hồng làn da. Thành phần của sữa tươi có chứa nhiều chất dinh dưỡng để giúp làn da của chị em phụ nữ được bù đắp chất dinh dưỡng làm đẹp tốt nhất. Bạn hãy sử dụng sữa tươi để chăm sóc cho làn da bằng cách rửa mặt hoặc đắp mặt nạ cho nó. Lưu ý là nên dùng sữa tươi không đường để có ngay hiệu quả có ích hơn quý chị em nhé.

4.Nho mỹ

Nho mỹ là loại quả chứa nhiều chất dinh dưỡng gúp trẻ hóa da và chống lại sự oxy hóa làn da chiệu quả cao. Với nho quý chị em hãy đem xay nhuyễn và đắp mặt nạ lên cho làn da. Hãy bề bỉ nuôi dưỡng cho làn da bằng công thức này 2 lần mỗi tuần để sở hữu được một làn da đẹp nhất.

5.Bột nghệ

Bột nghệ từ lâu đã là nguyên liệu quen thuộc giúp các quý chị em chăm sóc cho làn da hiệu quả. Với vật liệu từ bột nghệ chị em có thể kết hợp với nhiều nguyên liệu khác để làm đẹp cho làn da. Tuy nhiên để đạt được hiệu quả trẻ hóa da cao nhất thì các chuyên gia khuyên bạn nên kết phù hợp bột nghệ cùng mật ong nguyên chất để tạo nên một hỗn hợp mặt nạ tuyệt vời cho làn da.

Quay lại