5 ĐIỀU BẠN NÊN LÀM TRƯỚC TẾT ĐINH DẬU 2017

5 ĐIỀU BẠN NÊN LÀM TRƯỚC TẾT ĐINH DẬU 2017
==========================================

1. Cắt tóc

Cắt tóc trước Tết là điều bạn cần làm để bỏ đi bất cứ điều gì bị cho là điều xui xẻo trong năm cũ. Ngoài ý nghĩa tâm linh. Có một kiểu tóc mới hoặc mái tóc gọn gàng cũng khiến bạn trông mới mẻ, năng động hơn nhiều. Tất nhiên, không nên cắt tóc trước Tết chỉ vài ngày. Vì như vậy, tóc bạn sẽ rất Ngắn, và nhìn cũng rất “Ngố”.

2. Dọn nhà

Để đón một năm mới thật bình an. Dọn dẹp nhà cửa, vứt bỏ những thứ cũ đã không dùng đến từ lâu cũng sẽ mang đến may mắn cho gia chủ. Đặc biệt là với những ai sống xa gia đình, về quê đón Tết. Dọn dẹp nhà cửa cũng là khoảng thời gian cả gia đình ở bên nhau. Thi thoảng sẽ có cãi nhau. Nhưng đó mới chính là gia đình.

3 Thăm mộ ông bà

Rước ông bà về nhà để cùng đón Tết là phong tục của bất kỳ người Kinh nào trên nước Việt Nam. Vậy nên, trước Tết, giao đình nào cũng dọn dẹp lại àn thờ, làm sạch cỏ mộ Ông bà tổ tiên, để những người đã khuất cũng có thể đón 1 cái Tết ấm áp, an lành với con cháu.

4 Mua sắm quà tặng cho người thân và bạn bè:

o Mùng 1: gia đình

o Mùng 2: Họ hàg

o Mùng 3: Bạn bè

Trong ngày mùng 2, cả gia đình sẽ đi thăm bàn con của mình. Đây cũng là lúc gửi tặng họ những món quà như bánh kẹo, rựu hoặc trà.

Tất nhiên, lì xì là 1 phần không thể thiếu để mang lại niền vui cho những em nhỏ.

Vì vậy, lựa chọn cho mình những túi quà thật đẹp cho bà con. Hay đơn giản hơn là những túi tiền lì xì nhỏ nhỏ xinh xinh là việc không thể thiếu để bạn đón Tết.

5 Đăng ký 1 khóa học để nâng cao giá trị bản thân:

Năm mới với những thành công mới.

Có thể bạn đặt mục tiêu là 1 công việc mới với mức lương cao hơn. Có thể bạn đặt mục tiêu là thăng tiến trong công việc hiện tại.

Để thăng tiến hay nhận được 1 công việc tốt hơn. Trước tiên, bạn nâng cao kỹ năng, giá trị của bạn đã.

80% những người lao động không được nâng lương sau 6 tháng chỉ vì không biết tiếng anh, không thể giao tiếp với Sếp nước ngoài.

Vậy tại sao không tham khảo 1 khóa học tiếng anh giao tiếp để tự tạo cơ hội cho chính mình.

Mách nhỏ bạn 1 trung tâm tiếng anh tại Quận 9 và Thủ Đức để bạn tham khảo: Triang English. 100% giáo viên nước ngoài.

Vì sao lại là Tiếng Anh ?

Vì giỏi Tiếng Anh thì nhanh thăng tiến !

Trên đây là những gì bạn cần làm để đón 1 cái Tết Đinh Dậu 2017 thật hạnh phúc, bình an.

Chúc mừng năm mới 2017.
còn rất nhiều bài rất hay trong năm nay nhé :
nguồn :Triangle English

Quay lại