6 lo lắng 'hơi chuối một tí' của con gái

heokool

Cà rốt, trứng hay hạt cà phê?
Thành viên thân thiết
Theo thông tin mới đây trên tạp chí Glamuor của Mỹ, có 6 vấn đề bé tí teo nhưng lại thành nỗi lo to 'đùng đoàng' của con gái.

Bạn có gặp phải những vấn đề như thế không nhỉ^^

1. Tớ phát điên lên vì mọi việc, ngày nào cũng thế này thì óc tớ nổ tung lên mất.
Suy nghĩ quá nhiều về một chuyện chính là cách mà bạn hình hành thói quen tự tạo áp lực cho mình. Thay vì tỏ ra khó chịu với những rắc rối chưa được giải quyết, bạn có thể đặt ra cho mình những câu hỏi như: “ch.uyện ấy thực sự quan trọng đến thứ ư? Mình có nhất thiết phải tiêu tốn quá nhiều suy nghĩ cho nó không?” Những câu hỏi này sẽ giúp bạn có tâm lí thoải mái hơn khi đối mặt với nhiều áp lực trong cuộc sống đấy.

2. Tớ cảm thấy lo lắng về nhận xét của mọi người xung quanh
Để ý cách mọi người nghĩ về mình là một cách tốt để bạn có thể bổ sung và sửa chữa những thiếu sót của bản thân. Nhưng đừng nên tiêu tốn quá nhiều thời gian dằn vặt mình về những đánh giá ấy. Mỗi người một quan điểm, bạn đâu thể áp đặt mọi đánh giá của người khác vào mình đúng không nào? Hãy tự tin là chính mình nhé!

3. Tớ rất dễ bị kích động, tâm trạng tớ cứ quay vòng vèo như chong chóng vậy.
Thiếu tập trung cho một vấn đề sẽ khiến bạn loay hoay không biết giải quyết như thế nào. Học cách relax đi nào, bằng cách nghe nhạc, đi chơi cùng nhóm bạn, xem bộ phim hài chẳng hạn. Nói chung hãy làm sao để áp lực không thể bủa vây bạn, đừng để mình chìm trong mớ bòng bong của những việc không đâu, nó có thể khiến bạn phát điên lên đấy.
4. Chuyện ngày mai luôn làm tớ mất ngủ
Đến giờ ngủ rồi mà bạn không tài nào ngủ được? Nằm nhắm mắt mà băn khoăn không biết ngày mai mình sẽ thế nào? Vậy thì trước khi ngủ, hãy tính toán lại kế hoạch của ngày hôm sau, như thế bạn sẽ không phải trằn trọc cả đêm, mất ngủ sẽ làm nhan sắc tiều tụy đi đấy. Muốn mình xinh đẹp thì hãy ngủ đủ giấc nhớ chưa nào các nàng?

5. Tớ thấy đau đầu, tớ ốm rồi!
Chú ý đến sức khỏe của mình là việc đáng mừng, nhưng đừng có hơi một tí là là lo lắng kêu than và chạy đi bác sĩ. Đôi khi chỉ do vấn đề thời tiết thôi, tự biết sức khỏe của mình đến đâu mới chứng tỏ bạn là người biết quan tâm đến bản thân đấy.

6. Tớ mặc cảm lắm lắm, tớ chẳng đủ tự tin như mọi người gì cả!
Trời ơi bạn đừng có lo lắng về những vấn đề như thế, suy nghĩ như vậy thì bạn sẽ chẳng bao giờ chịu cố gắng hết sức cho công việc của mình đấy. Ai cũng có điểm mạnh của riêng mình, tìm ra ưu điểm của mình và phát huy nó mới là một điều hay, mọi việc sẽ suôn sẻ hơn nhiều đấy. Chúc bạn thành công nhé.
Littlebird

uhm,t cũng vô cùng lo lắng như thế

Chẳng có gì để mình phải mất tự tin cả, con gái đẹp nhất khi là chính mình, dù có nhưng khuyếtddieemre hay những điểm chưa hoàn hảo đi chăng nưã

Boy không có tâm trạng này chắc? Tâm trạng bồn chồn chung thôi...

Quay lại