6 lý do bạn gái không thể thiếu giày cao gót

Totoro

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Kể cả khi đôi chân phải chịu đau đớn, giày cao gót vẫn là món đồ không thể thiếu với mọi cô gái.

1. Kéo dài chân, giúp bạn cao hơn

Đương nhiên, ưu điểm lớn nhất của giày cao gót đó là tăng chiều cao. Với những nàng thấp bé, đôi giày đế cao càng là "người bạn" không thể thiếu khi xuất hiện giữa chốn đông người. Chưa kể, với một đôi giày cao gót, những món đồ ở trên giá cao nhất vốn vượt quá tầm tay của bạn cũng sẽ được giải quyết dễ dàng. Điều này giúp bạn tiết kiệm được khá nhiều thời gian khi làm việc, mua sắm.

2. Mặc được nhiều kiểu trang phục hơn, biến những món đồ đơn giản trở nên hợp mốt.

Một đôi chân thon thẳng là ước mơ của mọi cô gái. Hầu hết các trang phục đều đẹp hơn khi diện bởi một cô gái "chân dài". Một đôi giày cao gót sẽ giúp bạn tự tin mặc các món đồ kén chọn như quần ống loe hay legging bó sát chẳng hạn. Ngoài ra, khi bạn diện áo phông, quần jeans như Kristen Stewart, một đôi giày cao gót cũng là "cứu cánh" hoàn hảo cho trang phục bớt tẻ nhạt. Kể cả khi bạn diện quần nỉ tập thể dục, một đôi giày đế cao đúng mốt cũng giúp bạn có vẻ ngoài khác hẳn.

3. Tập trung dáng đi hơn

Khi đi giày bệt, các cô gái thường có xu hướng thoải mái chạy nhảy, không mấy quan tâm đến dáng đi của mình. Tuy nhiên, nếu muốn bước chuẩn trên một đường thẳng như các người mẫu, việc luyện tập trên đôi giày cao gót sẽ là điều bắt buộc. Sự chênh vênh ban đầu buộc bạn chú ý đến việc sửa lại dáng đi của mình hơn.

4. Mang đến vẻ ngoài lịch sự, tăng sự tự tin

Chắc hẳn khi duyên dáng bước đi trên một đôi giày cao gót, bạn sẽ mang đến cảm giác nữ tính, lịch sự hơn trong con mắt người đối diện. Giày thể thao có thể rất thoải mái, nhưng sẽ không tạo được hiệu quả tương tự. Chưa kể không ít môi trường công việc cần đến yêu cầu chiều cao nhất định. Vì thế với một đôi giày cao gót, bạn sẽ thấy tự tin hơn vào vóc dáng, cơ thể của bản thân. Khi đã có được yếu tố tự tin, sự tỏa sáng chỉ còn là vấn đề thời gian.

5. Một đôi giày có thể là một tác phẩm nghệ thuật

Để tạo ra một đôi giày đẹp mắt, không ít người thợ phải mất đến hàng trăm giờ đồng hồ để hoàn thiện tất cả các khâu. Các tín đồ thời trang hẳn không thể cưỡng lại trước sức hút của một "tác phẩm" tinh tế và tôn dáng như vậy.

6. Các chàng trai sẽ nhớ đến bạn

Cô bé Lọ Lem tìm được bến bờ hạnh phúc với hoàng tử cũng nhờ đôi giày thủy tinh trong suốt. Tại sao bạn không khẳng định cá tính và con người của mình bằng một đôi giày cao gót tuyệt đẹp như thế?

Theo Ione

@Lan Thanh ss cũng đi chứ :D
Ờ, cũng có nhưng ít đi, chị thường mang giày bít hà. Khi mang giày cao, nhưng vô Văn phòng là thay dép bằng để cho đi lại đỡ đau chân, có thủ đôi dép đơn sơ đôi dép Bác Hồ trong cơ quan rồi, hehe :KSV@09: :KSV@09:
@heokool Em gái thì răng :KSV@09:
Còn Chị thì thăng :KSV@01:

Đi giày cao gót thường xuyên không tốt đâu. :KSV@02:

@ly quoc sao biết vậy :-?
Không đi giày cao gót bao giờ :)) Thích đi giày thể thao hay giày bệt hơn :))

@emyeuconan đọc báo thấy người ta viết vậy, vã lại thấy mấy chị em gái nói vậy mà. :KSV@05:

chưa từng đi giày cao gót bao giờ =)) chỉ tại lúc xỏ vào cảm giác nó chênh vênh quá, sợ ngã =)) với lại cũng chả ham đi =))

Mình chán phải đi lựa giầy cao gót lăm ..muốn tìm chổ dạy làm giầy tự làm theo ý mình...đi mua thì không vừa ý đôi vừa ý thì khoảng vài triệu...haizzzzz

Chỉ mang giày cao gót khi đi đám cưới thôi còn đi sinh nhật vẫn mang dép như thường nhưng mà ghét tiệc tùng nên cũng không đi nên hầu như là không mang giày cao gót

Chỉ về quê là có cơ hội đi 1 chút chứ đi học rồi thì... ngại ko dám đi + sợ té :))

cảm giác mình vẫn chưa đủ tuổi đi giầy cao gót, mặc váy hay đi túi xách :))

@emyeuconan Bình thường mình cũng chẳng mang giày cao gót hay mặc váy, bất tiện mà nhìn khó gần sao sao ấy. Nhưng lâu lâu mình cũng phải đi... gọi là điệu cho ra dáng con gái 1 xíu :-p

giày cao gót khó đi lắm 8-X

Mình không thích đi giày cao gót, đau chân ứ chịu được

Quay lại