7 quán cà phê có nhạc sống ở Hà Nội bạn biết chưa?

nguyenlamhp1992

Thành viên
Mình đã ở Hà Nội đến 4 năm mà chưa một lần nào được đi nghe nhạc sống. Nếu ai muốn nghe nhạc này thì chú ý những địa điểm sau nha. Giờ vào sài gòn rồi mới khám phá ra, tiếc đứt ruột.
1. Like Cafe
Phong cách nhạc tại Like Cafe khá đa dạng, từ piano du dương đến ghita trẻ trung, thậm chí còn có cả violon déo dắt nữa. Nếu bạn muốn thể hiện bất cứ bản nhạc nào mình muốn thì chỉ việc đăng ký với quản lý. Tôi không chắc bạn sẽ toả sáng nhưng tôi chắc chắn một điều là bạn sẽ được thoả mãn đam mê của bản thân mình.
Nếu bạn là người yêu thích sự yên tĩnh và muốn có cảm giác gần gũi với thiên nhiên, hãy chọn góc nhà vườn ở ngoài sân của quán.
Địa chỉ: Like Cafe, số 10 Khúc Hạo, quận Ba Đình.
2. Bistro S
Từ lâu, quán cà phê này đã nổi tiếng với lối kiến trúc châu Âu, lạc vào giữa những toà nhà Hà Nội. Không chỉ là địa điểm dành cho những cặp tình nhân chụp những bức ảnh kỷ niệm, mà nơi đây còn là nơi thoả mãn đam mê âm nhạc cho các bạn trẻ, từ 20h30 đến 23h.
Phong cách chơi nhạc của ban nhạc khá đa dạng nhưng chủ yếu là acoustic và jazz, những dòng nhạc phù hợp với đa số người nghe và phù hợp với không gian cổ kính và xinh xắn của quán. Đắm mình trong giai điệu du dương và sâu lắng từ âm thanh của tiếng violin, guitar, flute bên nhóm bạn thân ngày cuối tuần sẽ khiến mọi phiền muộn của bạn bỗng chốc tan biến.
Tuy nhiên, không phải đêm nào quán cũng chơi nhạc. Vậy nên trước khi qua, bạn nên hỏi trước để khỏi mất công. Còn nếu đã trót qua, bạn cũng sẽ không hề thất vọng bởi không gian yên tĩnh và lãng mạn cùng menu đồ uống khá ngon miệng với mức giá không quá đắt.
Địa chỉ: 23 đường Ngô văn Sở

(Còn nữa mà dài quá mình xin phép được chèn link xuống dưới phần Trả lời)

Quay lại